You are not connected. Please login or register

The rules of OnlyHonggi Thailand อ่านสักนิส..เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 6 จาก 7]

auikum

Newbie
 Newbie
รับทราบคร๊าาา ^ ^

farasmeme

Newbie
 Newbie
รับทราบกฎทุกข้อ จ๊ะ ขอบคุณมากที่ชี้แจง

topui

At First Sight
รับทราบคร้า จะปฏิบัติตามอย่าเคร่งครัด ^^

klang

Newbie
 Newbie
รับทราบค่าา :))

fazzy

เข้าใจแล้วค่ะ **

miintt_ft

Loving You
 Loving You
รับทราบ
และจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ

unreason

รับทราบค่า:D

hongkiyahh

Newbie
 Newbie
รับทราบค่ะ จะทำตามอย่างเคร่งครัด ^^

YeGa_Bin

Newbie
 Newbie
bowkumiko พิมพ์ว่า:The rules of OnlyHonggi Thailand

ก่อนอื่นเลย สวัสดีค่ะ อันยองเฮเซโย..บ้านฮงกีหลังเดิม คือ..honggi forums@popcornfor2...สาวๆบ้างคนอาจเคยได้ติดตามผลงาน
หรือเข้าไปดูกันมาแล้ว ยังไงก็ฝากบ้านหลังใหม่นี้ด้วยนะค่ะ ;)

1. บ้านฮงหลังนี้ ทุกคนที่เป็นเมมเบอร์มีสิทธ์ที่จะลงข่าว รูป คลิปต่างๆ ได้เลย แต่ขอ 3เรื่อง....
1.1 รบกวนตรวจเช็คก่อน ว่ามีคนลง หรือยัง จะได้ไม่ซ้ำซ้อน
1.2 รบกวนให้เครดิตจากแหล่งที่มาให้ครบถ้วน (ตามมารยาทสังคมออนไลน์)
1.3 ห้าม Hotlink* รูปภาพ , คลิป กรุณา รีอัพใหม่
(*หมายถึงการคัดลอกลิงค์รูปหรือดาวน์โหลดไฟล์จากแหล่งเว็บไซต์ต่างๆ)

2. และในทางกลับกัน สำหรับผู้ที่ต้องการ อยากจะนำข่าวสาร รูป คลิป ทราน ต่างๆ ออกจากบ้านหลังนี้ เรายินดี แต่ รบกวน
2.1 ใส่เครดิตจากแหล่งที่มาให้ครบถ้วน (ตามมารยาทสังคมออนไลน์)
2.2 ห้าม Hotlink* รูปภาพ , คลิป กรุณา รีอัพใหม่
(*หมายถึงการคัดลอกลิงค์รูปหรือดาวน์โหลดไฟล์จากแหล่งเว็บไซต์ต่างๆ)

ใน การโพสตั้งกระทู้ต่างๆ ในบ้าน ใช้ชื่อย่อ+ ปีเดือนวัน+ ชื่องาน.....
EX [Fantaken] 100714 Honggi @ Zapp Osaka [15p.]

News & Translation >>>[News] [Trans]
.......................................................

Photo >>>[Pic] [Photo] [Scan] [Fantaken] [PAPA]
.......................................................

Multimedia >>>[Show] [Perf] [Fancam]

Thai Subtitle >>>[THAI-SUB] เป็นต้น

3. กรุณาใช้คำสุภาพ หลีกเลี่ยงภาษาวิบัติ เยาวชนรุ่นใหม่อนุรักษ์ภาษาไทยค่ะ ^^

4. อยากให้โพสตอบกระทู้ด้วยนะคะ เห็นใจคนนำข่าว รูปภาพ คลิป หรือไซเวิลด์มาลง และอีกอย่างเพื่อเป็นการให้เรารู้ว่าคุณมีตัวตน
แล้วก็เป็นการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน จะได้รู้จักกันมากขึ้นด้วย
(ถ้าไม่โพสขอให้ ฮงไม่รักนะ - - “)

5. 1 กระทู้สามารถเม้นได้เเค่ 1 ครั้งนะค่ะ ถ้าจะเขียนข้อความเพิ่มเติม ให้คลิกที่ EDIT แล้วเเก้ไขใส่ข้อความที่อยากจะเขียนลงไปได้เลยค่ะ

6. ที่บ้านหลังนี้ไม่มีห้องฟิคชั่น เนื่องจากทางแอดมินและสต๊าฟ ไม่มีผู้ใดที่มีความเชี่ยวชาญทางด้านนี้เลย(ต้องขออภัยจริงๆ - -'')

edit::10/11/25

7. การตั้งชื่อ....ห้ามใช้ชื่อ honggi,onlyhonggi มาตั้งชื่อเป็นยูสเซอร์เนม เพื่อไม่ให้เกิดความสับสน
Do not use "honggi , onlyhonggi" in part of username

8. กฏย่อยต่างๆอ่านได้ในกระทู้นั้นๆนะคะ เช่น ..

การซ่อนลิงค์ เพื่อ retry ment ขึ้นอยู่กับ คนตั้งกระทู้

:D Thank you for your all cooperation :D

------------------------------------------------------------------------

สำหรับการเล่น C-box

จะมีอยู่ 2บล๊อกคือ ..
1.C-box แรก ....สำหรับNews Update ไว้อัพเดตข่าวสาร

2.C-box ที่ 2 .... For Chatting สำหรับเม้าท์ๆๆกัน
ไม่มีอะไรมากมาย แค่ ใช้คำสุภาพ ไม่หยาบคาย ไม่ทะเลาะตบตีกัน ก็โอเคแล้ว ^^

Flower WK

รับทราบค่ะ ^^

illumi

Loving You
 Loving You
รับทราบค่ะ

จพปฏิบัติตามค่าา

papae

Falling In Love
โอเค จะทำตาม ทุก กรณี ค่ะ เรา สมาชิก ใหม่ นะค่ะ ขอบคุณ ค่ะ

PomPam

Loving You
 Loving You
โอเช จะปฏิบัติตามกฏค่ะขอบคุณมากนะค่ะ

PomPam

Loving You
 Loving You
เป็นสมาชิกใหม่ขอฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะค่ะ

PomPam

Loving You
 Loving You
รับทราบค่ะ

PomPam

Loving You
 Loving You
ขอบคุณนะค่ะ

142 namkhang on Fri Feb 10, 2012 8:09 am

minmie

เข้าใจค่ะ รับทราบ

cosmicwheel

Newbie
 Newbie
ทราบแล้วฮับ

limkahyan

Loving You
 Loving You
Thanks for the rules ^^
I'm reading it but I can understand abit only lol~
You have worked hard ^^

miint42

Loving You
 Loving You
ทราบแล้วฮับ

modernduck

Loving You
 Loving You
อ่านหมดทุกข้อแล้ว รับทราบและพร้อมปฏิบัติตามค่ะ

http://twitter.com/Fern_TK

ploypan

Newbie
 Newbie
สมาชิกใหม่ จะทำตามกฏบ้านนะคะ ^____^

worada_14

ทราบจ้า : D จะทำตามทุกข้อเล่ย

FTpearry

Newbie
 Newbie
รับทราบพร้อมปฏิบัติคร่า^^

Miusic

รับทราบค่า ขอบคุณมากค่ะ^^

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 6 จาก 7]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next